หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับผนังเดิมเป็นผนังโปรไฟล์เพื่อแยกวัสดุ  (อ่าน 359 ครั้ง)
A-leX
Administrator
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 87

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 12:37:30 PM »
แบ่งปัน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=mXPfBYUrdlU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=mXPfBYUrdlU</a>

งานจะค่อยๆละเอียดขึ้น ยิ้ม

"..Aon.."
สมาชิกเต็มตัว

พลังน้ำใจ : 2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 01:17:54 PM »
แบ่งปัน

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

คือสมมุติว่าวัสดุนั้นเป็น เสา (Column)  สามารถใช้วิธีนี้ได้เลยไหมครับ.

ขอบคุณครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

A-leX
โคตรเทพ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 10:09:26 AM »
แบ่งปัน

คือสมมุติว่าวัสดุนั้นเป็น เสา (Column)  สามารถใช้วิธีนี้ได้เลยไหมครับ.

ขอบคุณครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้ครับ เช่นเสาที่ทาสีในแต่ละด้านไม่เหมือนกัน  ยิ้ม

lild

พลังน้ำใจ : 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 07:10:34 PM »
แบ่งปัน

เข้าใจว่าถามว่า ใช้กับเสาสหมายถึง
เสาปูกระเบื้องสูง 2 เมตร กับ เสาฉาบปูนทาสีในความสูงถัดไปใช่มั๊ยครับ
น่าสนใจใจ ถ้าเจองี้จะทำไง ตอนนี้ที่นึกออกคือ Manual เอาหรือ
ถ้าขอบผนังกับขอบเสาอยู่เสมอกัน ใช้วิธีให้วิ่งผนังโปรไฟล์ผ่านเสาไปเลย โดยให้ส่วนฉาบปูนกับติดกระเบื้องนั้นอยู่นอกเสาครับ

แต่ถ้าเสาปูดออกมาจากผนังนี่ นึกไม่ออกจริงๆ นอกจากสร้างแบบ Manual ครับ

A-leX
โคตรเทพ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 11:01:05 PM »
แบ่งปัน

คือสมมุติว่าวัสดุนั้นเป็น เสา (Column)  สามารถใช้วิธีนี้ได้เลยไหมครับ.

ขอบคุณครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เข้าใจว่าถามว่า ใช้กับเสาสหมายถึง
เสาปูกระเบื้องสูง 2 เมตร กับ เสาฉาบปูนทาสีในความสูงถัดไปใช่มั๊ยครับ
น่าสนใจใจ ถ้าเจองี้จะทำไง ตอนนี้ที่นึกออกคือ Manual เอาหรือ
ถ้าขอบผนังกับขอบเสาอยู่เสมอกัน ใช้วิธีให้วิ่งผนังโปรไฟล์ผ่านเสาไปเลย โดยให้ส่วนฉาบปูนกับติดกระเบื้องนั้นอยู่นอกเสาครับ

แต่ถ้าเสาปูดออกมาจากผนังนี่ นึกไม่ออกจริงๆ นอกจากสร้างแบบ Manual ครับ

ถูกต้องแล้วครับ หากอยากใส่แบบสมจริงทั้งหมดบางส่วนต้อง Manual เอาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2017, 11:16:38 PM โดย A-leX » บันทึกการเข้า

"..Aon.."

พลังน้ำใจ : 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2017, 11:01:35 AM »
แบ่งปัน

OK ครับ. 

ขอบคุณมากๆ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

หน้า: [1]
พิมพ์