หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การทำ undo  (อ่าน 52 ครั้ง)
VG
มือใหม่ใกล้จะเซียน
**

พลังน้ำใจ : 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 01:37:06 PM »
แบ่งปัน

ใน Archicad เมื่อเราเขียนอะไรลงไปแล้ว หากมีการแก้ไขระดับของ Story level แล้ว จะไม่สามรถ undo กลับไปก่อนหน้านี้เลยใช่ไหมครับ และมีทางแก้ไขไหมครับ

amefuyun
Global Moderator
สมาชิกเต็มตัว

พลังน้ำใจ : 30

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 02:23:04 PM »
แบ่งปัน

ใน Archicad เมื่อเราเขียนอะไรลงไปแล้ว หากมีการแก้ไขระดับของ Story level แล้ว จะไม่สามรถ undo กลับไปก่อนหน้านี้เลยใช่ไหมครับ และมีทางแก้ไขไหมครับ

ตอบคำถามค่ะ
1. Story Level ต้องไปที่ Setting เพื่อปรับระดับ ผลกระทบที่ตามมา ระดับของวัสดุต่างๆก็ต้องมาปรับใหม่นะคะ กรณีที่มีการเขียนเรียบร้อยแล้ว
2. การ Undo ทำได้ค่ะ เพราะการทำงานทั้งหมดของโปรแกรม จะลิงค์และแก้ไขออโต้ กรณีที่ต้องการ Undo กลับ ผลกระทบคือ งานที่แก้ไปก็Undo ไปด้วยหมดเลยนะคะ

Story ทางแก้ไขต้องกลับไปแก้ระดับที่ Setting Story ค่ะ
แนะนำ ควรตั้งค่า story ให้เรียบร้อยก่อนค่ะ เพราะเมื่อไหร่ที่ระดับผิดและมีการแก้ไขระดับ งานอื่นๆต้องตามมาแก้ไขหมดเลย
แอบเสียเวลากว่าเดิม ^^

หน้า: [1]
พิมพ์