หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างประตูหน้าต่าง ให้มี Tag (สัญญลักษณ์) เดียวกันในประตู-หน้าต่างเดียวกันได้ไหม  (อ่าน 116 ครั้ง)
VG
มือใหม่ใกล้จะเซียน
**

พลังน้ำใจ : 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 04:58:54 PM »
แบ่งปัน

ขออภัยด้วยครับ ไม่ทราบใครถามรึยัง จะสร้างประตูหน้าต่าง ให้มี Tag (สัญญลักษณ์) เดียวกันในประตู-หน้าต่างเดียวกันได้ไหมครับ
เท่าที่ผมทำ tag หรือ id ของประตูเมื่อเราใส่ในแปลน เลข id มันจะรันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จะให้มันเป็นประตูแบบไหนก็สัญญลักษณ์อันเดียวกัน
 โดยไม่ต้องมาคอยแก้ได้ไหมครับ

A-leX
Administrator
โคตรเทพ

พลังน้ำใจ : 89

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 04:14:42 PM »
แบ่งปัน

ถ้าไม่อยากให้รันไปเรื่อยๆ ให้ตั้งค่าตรงนี้ครับ
 options >>work environment >> More options

และเอาติ๊กถูกออกตามรูปแนบครับ ยิ้ม

* Cursor_และ_Work_Environment_และ_Untitled.jpg (136.14 KB, 805x555 - ดู 22 ครั้ง.)

VG
มือใหม่ใกล้จะเซียน
**

พลังน้ำใจ : 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:06:44 PM »
แบ่งปัน

เยี่ยม
ทำได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]
พิมพ์